Diễn đàn lớp Hóa niên khóa 2005 - 2008
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn lớp Hóa niên khóa 2005 - 2008

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

bạn đang có một vấn đề nghiêm trọng

Go down 
Tác giảThông điệp
cadethuong
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
cadethuong

bạn đang có một vấn đề nghiêm trọng Empty
Bài gửiTiêu đề: bạn đang có một vấn đề nghiêm trọng   bạn đang có một vấn đề nghiêm trọng I_icon_minitimeFri Aug 29, 2008 5:59 pm

Những áp lực học hành, công việc, stress,.. khiến chúng ta dễ mắc bệnh nhưng cũng dễ bỏ qua những triệu chứng sức khoẻ không rõ ràng. Tuy nhiên có một số triệu chứng thật sự nghiêm trọng mà chúng ta cần sự giúp đỡ của các bác sĩ càng tốt.
1. Sút cân một cách khó giải thích: rất nhiều người thấy được giảm cân là mừng, nhưng khi bạn bị giảm cân một cách vô lý thì bạn nên đi khám sức khoẻ. "sút cân nhiều ngoài ý muốn" là khi bạn giảm:
_ 5% trọng lượng cơ thể trong vòng một tháng
_ 10% trọng lượng cơ thể trong vòng 6-12 tháng
Trọng lượng giảm sút ngoài ý muốn có thể do nhiều tình trạng bệnh khác nhau: trầm cảm, bệnh về gan, ung thư, hoặc các rối loạn khác.... Toàn những bệnh nan giải!!!!
2. Hơi thở ngắn, hụt hơi:Nhiều người khi thấy mình thở hơi gấp hoặc hụt hơi thường cho là do mệt mỏi làm việc căng thẳng..... Nhưng thực ra là cảm giác hụt hơi, thở gấp không đơn giản là nghẹt mũi, lý do có thể là những lý do về tim, phổi, phế quản, do lo lắng, tăng huyết áp...
3. Thay đổi tâm trạng: Việc thay đổi tâm trạng thất thường có thể là chuyện bình thường với tuổi teen, nhưng lời khuyên của bá sĩ là cần thiết nếu bạn thấy mình:
_ Suy nghĩ lung tung, lộn xộn, bối rối kéo dài hoặc đột ngột.
_Mất phương hướng
_ Đột nhiên nổi nóng, có những hành động hung hăng
_Bỗng nhiên có ảo giác( trước đây không có)
4. Tia sáng: Nếu bỗng nhiên bạn cảm giác thấy những tia sáng trước mặt mình, hoặc cái gì đó loé sáng... thì võng mạc của bạn đã có vấn đề.
5.Cảm thấy no sau khi ăn rất ít: Nghe thì cảm giác này bình thường nhưng việc có cảm giác nno khi ăn rất ít và kéo dài hơn 5 ngày là những dấu hiệu cảnh báo bạn cần tìm bác sĩ khám ngay. Có rất nhiều nguyên nhân như: dạ dày, tuyến tụy, .... M15

bạn đang có một vấn đề nghiêm trọng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» trắc nghiệm hoá học đây!!
» Thực nghiệm hóa học
» Trắc nghiệm sinh học nè!!
» Đề thi tốt nghiệp 2008!!!!!!!!!!!
» Xong tốt nghiệp,tới ĐH