Diễn đàn lớp Hóa niên khóa 2005 - 2008
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn lớp Hóa niên khóa 2005 - 2008

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tâm sự lặt vặt

Go down 
kool boy
StarKillLP
RAIKA
boybl1990
kellyclarkson
vanessa188
huynhngocthienkim
hung_ok
just_a_lie
13 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
just_a_lie
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
just_a_lie

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeThu May 08, 2008 4:59 pm

Nghĩ kĩ thì 18 năm nay có lẽ mình chưa từng tự wuyết định bất cứ việc nào trọng đại của chính mình cả. Chỉ toàn là làm theo yêu cầu của cha mẹ. Từ chuyện cấp 2 học trường nào đến cấp 3 thi chuyên gì. Rồi đại học thi cái gì.Có lẽ mai mốt đến lấy chống cũng theo sự sắp xếp của cha mẹ. Như hồi thi vào cấp 3, đang học môn chính là tiếng Anh. Đùng 1 cái 1 ngày kia về nhà, "cha mày mún mày thi y, nên thi chuyên Hóa đi con, mai mốt dễ thi đại học" . Tất nhiên là ko thik rồi nhưng mình làm gì dc bây giờ. Có phản kháng lại thì sau 1 trận chửi bới cũng đâu lại hoàn đấy.Cũng phải thi thôi. Thôi thì nghe lời đi, ko chết đâu mà sợ.Thế là đâm đâu vào chỗ chết, mà cũng may là nhờ lớp mình vui nên mới s61ng tới giờ. Chứ thật sự thì hồi đó mình luôn có ý nghĩ kết liễu luôn cho rồi. Sống làm gì khi mình chỉ là 1 đứa bất tài vô dụng, làm chị mà ko dc bằnng 1 góc của em mình. Nhà mình chỉ cần 2 đứa là đủ, thêm 1 đứa dư thừa chỉ tốn cơm.
Nghĩ lại thì năm lớp 10 đúng là kinh hoàng. Học môn mình ko thik đúng là áp lực nặng nề.Luôn nôm nớp lo sợ khi tới giờ Hóa, sợ phải gặp cả cô.Nhưng rồi cũng wa dc.Coi như ko có gì đáng nói đi.Nhưng tại sao ngay cả bây giờ, chính vào lúc này lại ép con phải thi khối A theo ý cha mẹ nữa chứ.Con cứ tưởng mình dc tự ý wuyết định khối A . 1 khối B là đủ rồi mà. Tại sao lại wuyết định dùm con vậy chứ? Tại sao ko cho con tự chọn con đường mình sẽ đi, ko cho con tự wuyết định cuộc đời mình dù là chỉ 1 lần? Tại sao vậy chứ? Con đã lớn rồi mà, tại sao ko nghe con nói, ko tôn trọng wuyết định của con? (phải chi minh có can đảm nói hết thì bây giờ đâu có bức xúc như vậy M16 M23 M67 )
Cuối cùng cảm ơn tất cả những ai đã vào đây đọc đã nghe mình nói, mình ko bít có nên phá vỡ tất cả ko nhất là cái vỏ bọc 1 đứa con ngoan mà mình đã mang suốt mấy chục năm trời trong khi chỉ còn vài bữa nữa là hết. M57 .Con phải làm sao đây, tự ý làm hay nghe theo tiếp hả trời. Mà thật sự thì mình cũng ko bít mình thik cái gì nữa, nên mới phải nộp nhìu trường vậy, nói mình giàu mình cũng phải chịu thôi. M57 M57 M57 M57 M57 M57
Ai có thể cho mình lời khuyên ko? Nhưng mà đừng bắt mình phải nói với cha mẹ. Nếu mình có can đảm đó thì đâu cần lên đây kể lể vậy đâu M29 M29 M29 M29 M29
hung_ok
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
hung_ok

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeThu May 08, 2008 8:29 pm

vo 3 cua anh , anh cung hieu tam su cua em boi vi me cua anh luon noi " Phai chi tao chi co 2 dua con gai " , luc do tao cung buon nhung cung gang cuoi hua theo . Nhung may man tao la con trai nen cung ko co sao , con em xui nen la con gai . M12
Nhung neu cu nhu vay thi sau nay the nao roi cung se an han day .
Dung lo , bay gio em da la vo anh , doi khi nao co dip anh se cho " gao nau thanh com " thi ba ma em cung potay.com thoi M52 M52
huynhngocthienkim
Hợp chất
Hợp chất
huynhngocthienkim

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeFri May 09, 2008 12:36 am

Chia buồn với bạn về việc cha mẹ không hiểu bạn. Như bạn nói thì 1 phần cũng tại bạn ko dám nói thui. M22 Mà just_a_lie đừng buồn nữa, còn nhìu thứ vui lắm mà! (như lớp mình đó) M55 Bây giờ bạn bày tỏ với bạn bè để bạn bè chia sẻ rồi, chắc cũng nguôi nguôi. Chứ như tui nè, có tâm sự buồn, ko dám nói với mẹ, ôm trong mình dĩ nhiên là buồn nhưng mà cũng ko dám nói với ai hết. M18
hung_ok
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
hung_ok

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeFri May 09, 2008 12:56 pm

ban Thienkim oi , co ji thi cu noi voi minh ne , minh la nguoi chuyen de ban be tam su nhung ma minh ko duoc kin mieng lam M22
just_a_lie
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
just_a_lie

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeFri May 09, 2008 4:00 pm

Phèn, Ko được cua gái lộ liễu vậy bít chưa M45 Đề nghị đại ca dạy lại chó nghe
Anh mà cho gạo nấu thành cơm thì em cho anh vào nồi lẩu luôn. Mà sao ngộ wá vậy lúc thì anh em lúc thì mày tao.Chán anh wá đi
[/quote]Thiênkim nè, cám ơn bạn đã chia sẻ nha M55 M55 M55 M55
vanessa188
Nguyên tử
Nguyên tử
vanessa188

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeFri May 09, 2008 4:22 pm

mong là bạn có thể nói ra tâm sự ở đây cũng thấy bớt dc phần nào nhé!!!mình nghĩ giờ bạn nên suy nghĩ thật cẩn thận trc khi quyết định,đừng mặc cảm về mình nữa just_a_lie ạ.Mỗi người có 1 ưu điểm riêng và cái hay riêng đúng ko nào???Nếu bạn cảm thấy đã suy nghĩ chín chắn thì mình ủng hộ bạn đi theo con đường mà chính bạn đã chọn.Bởi vì ba mẹ đôi khi cũng chỉ vì nghĩ rằng cái đó tốt cho con cái,nhưng cuộc đời sau này là của bạn.Nếu đủ dũng cảm thì hãy chứng minh cho ba mẹ thấy bạn đã quyết định đúng.Mà thật ra Khối B đã theo ý ba mẹ rồi,thì khối A mình nghĩ nếu thuyết phục thì ba mẹ sẽ đồng ý thôi.Bạn hãy thử xem nào!!!Chúc bạn có thêm tự tin và thực hiện dc điều mình muốn nhé. M55 M55
Bạn bè vẫn ở bên cổ vũ cho bạn đấy!!!!!! M12 M12
kellyclarkson
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
kellyclarkson

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeFri May 09, 2008 8:36 pm

Phèn iu ơi, bây giờ thì chuyện "gạo nấu thành cơm " ko cần anh lo nữa đâu. Người ta có người khác làm

chuyện ấy rồi. Bây giờ anh chỉ còn lại 2 vợ thôi!!!!!!!!!!!! M39 M39 M39
boybl1990
Admin
Admin
boybl1990

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeSat May 10, 2008 11:13 am

Ai mà chẳng thế, mình muốn thi ngành Cơ khí nè, nhưng ba mẹ lại bắt thi Công nghệ thông tin với lí do là : cơ khí suốt ngày làm việc dưới chân người ta, học CNTT sau này ngồi làm trong fòng máy lạnh có sướng hơn không !!!!!!!! Chán chẳng muốn học hành gì nữa !!!!!!!!
http://diendanlophoa.lovelyforum.net
huynhngocthienkim
Hợp chất
Hợp chất
huynhngocthienkim

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeSat May 10, 2008 12:02 pm

không có gì, bạn bè cả mà
RAIKA
Hạt nhân
Hạt nhân
RAIKA

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeSat May 10, 2008 4:45 pm

M19 thiet kho het suc M19 nhung ma quyet dinh cuoi cung van la cua minh ma M58 M58 M55 M55 hay dung kha nang cua minh de chung minh cho cha me bit lua chon cua minh la dung M33 M33 M33

dung lam cho van de them wan trong do tuong lai cua minh chu dau phai cua ai dau ma phai do nguoi khac lua chon cho M42 M25 M25 M25 M25 M25
StarKillLP
Quản lí diễn đàn
Quản lí diễn đàn
StarKillLP

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeSat May 10, 2008 6:19 pm

M22 ờ! để dạy lại phèn ngu!
Chuyện của mình thì mình tự quyết định! ko cho thì phải tỏ rõ thái độ!nói thẳng thắng với ba má! mà nói chung lỡ nộp hồ sơ rồi! có gắng làm mình quen với mấy nghề đó đi!
just_a_lie
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
just_a_lie

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeSun May 11, 2008 6:36 pm

To đại ca: Nói mà ko đc gì thì thà đừng nói, chỉ tổ làm cha mẹ buồn, có khi còn thất vọng. Mà những trường muội nộp toàn là hơi hơi thik ko àh nên cũng đỡ.
To Vanessa188: Cám ơn lời khuyên chân thành của bạn. Thằng Việt cũng hay cho tui lời khuyên lắm đó M22
kool boy
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
kool boy

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeMon May 12, 2008 12:11 pm

Trường hợp đó đâu fải chỉ xảy ra với 1 mình just_a_lie, mà nó lun xảy ra mọi lúc mọi nơi trên thế giới này .Cũng có rất nhiều người thành tài trong lĩnh vực mà trước kia mình hok thích chỉ do số phận đưa đẩy mà nên .Bạn nghĩ xem ,chẳng có cha mẹ nào ko mún tốt cho con mình .Hãy cố lên ,vượt wa chính mình ! M35
vanessa188
Nguyên tử
Nguyên tử
vanessa188

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeTue May 13, 2008 10:51 pm

just_a_lie là Ngọc Anh đúng ko???hiihhi!!!! M12 M12
Chúc bạn vui vẻ với những gì mình đã chọn nhé!!!!!! M59 M59
PaK
Hợp chất
Hợp chất

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeWed May 14, 2008 5:30 pm

hic,ba cũng dzị mà con gái,mún thi Luật thì mọi người đều phản đối,lí do thật đơn giản,luật sư thất đức lắm !!ai cũng nhìn có 1 phía,sao hok ai nghĩ luật sư sẽ bảo vệ người tốt,đâu phải ai cũng biện hộ cho kẻ xấu M17
ko mún cũng phải thi,làm công an thì khác Luật sư chút, M18
to Phèn :mày bỏ cái ý định gạo nấu thành cơm nghe mày,nếu ko thì mày bị làm thịt đem way àh M64
boybl1990
Admin
Admin
boybl1990

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeWed May 14, 2008 7:40 pm

Thôi tụi bây ơi, hồ sơ cũng nộp hết rồi, nói tới làm gì nữa, ráng mà ôn thi đi M60 M60 M60
just_a_lie
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
just_a_lie

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeThu May 15, 2008 2:32 pm

Ý ! Bạn Vanessa188 cũng bít mình nữa hả. Vinh dự wá dzậy M12 M12 M12 . Cái này chắc là do thằng Việt nói đúng ko. Nó có nói xấu gì tui ko dzạ M24 M24 M24 M24 . Rất vui được làm wen với bạn M62 M62 M62
vanessa188
Nguyên tử
Nguyên tử
vanessa188

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeThu May 15, 2008 10:18 pm

hiihihi!!!!!!uh,mình biết chứ!!! M39 M39 Mình cũng rất vui dc làm quen với bạn, M59 M59 mà sao bạn biết mình là ai hay vậy??? M35 M35 Việt cũng kể về bạn nhìu lắm đó nhưng ko có nói xấu đâu!!!!hihihi!!! M28 M28
kawant_t
Hạt nhân
Hạt nhân
kawant_t

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeFri May 16, 2008 3:48 pm

Xin lỗi bạn Ngọc Anh nhé :D, vì ngay từ lớp 6 là tui đã tự quyết định được cuộc đời mình rồi M63 Giờ muốn gì thì làm đấy thôi M62 (ko ai cấm cản được)
boybl1990
Admin
Admin
boybl1990

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeFri May 16, 2008 4:02 pm

Thế nên bây giờ mới có thằng du thủ du thực như vậy đó M52 M52
just_a_lie
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
just_a_lie

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeSat May 17, 2008 10:58 pm

Trùi ui! Vanessa ơi, bạn ở xa nên ko bít đó thui. Bạn thử đi hỏi khắp lớp tui coi có ai ko bít bạn ko? M31 M31 M31 Nhất là những đứa nhìu chiện như tui M22 M22 M22 M22
Anh ad nói rất chính xác. Cho anh ấy 1 tràng pháo tay cái coi M52 M52 M52 .
Mỗi nhà mỗi khác mà đâu có ai giống ai đâu, nếu giống nhau hết thì đâu còn gì thú vị. Thì ra là cũng có nhìu đứa bị bắt ép như mình. Mình cũng ko đơn độc. M22 M22
oO_Raito_Yagami_Oo
Nguyên tử
Nguyên tử
oO_Raito_Yagami_Oo

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeSun May 18, 2008 8:15 pm

to "nói dối":con nít phải nghe theo lới ba mẹ,ko nghe thì bị đánh bây giờ.Ba mẹ bạn chỉ muốn tốt cho bạn thôi mà,liệu có ai vô đc nghề mình thik mà ra đc làm đúng nghề đó.Bác sĩ giàu lắm M26
to vanessa: con just_a_lie nói dối đó,àh đúng hơn là phóng đại đấy,thử đi hỏi Trân,Tuyết,Tươi...xem,bọn nó bít bạn là ai thì bọn nó mới là super talkative đó.Trừ khi Lie ko coi ba người đó là thành viên của lớp,chơi ác .hic M14

Được sửa bởi oO_Raito_Yagami_Oo ngày Mon May 26, 2008 8:40 am; sửa lần 1.
StarKillLP
Quản lí diễn đàn
Quản lí diễn đàn
StarKillLP

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeMon May 19, 2008 9:37 pm

@ pak : mày tưởng mày làm luật sư tốt đc sao M52 M52 M52 M52 M52
tao thấy pa má mày quyết định đúng đó ! mất công sau này mày bào chữa mấy thằng mafia trắng án hết ! còn người vô tội thì tử hình M52 M52 M52 chưa học công an mà sau này tính làm nghề 2 mặt!!! cho mày 1 phiếu chung tội với thế anh :)) M36
ko hứa về tương lai lắm ! nhưng mình mừng là tự quyết định đc! và sau này sẽ có gắng làm kĩ sư xây dựng! cố gắng moi móc công trình ! bà kon nào di qua cầu hay công trình tui xây dựng nhớ né nghen! sập là chết M43
just_a_lie
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
just_a_lie

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeMon May 19, 2008 10:09 pm

To Raito yagami: Làm sao bạn bít Trân, Tuyết hay Tươi... ko bít Vanessa là ai. Bít đâu tụi nó lên diễn đàn này đọc hoặc là nghe ở trong lớp tụi này nói nên bít rồi sao. Bạn có hỏi tụi nó chưa mà bảo vậy.Bộ tụi nó bít thì phải thông báo cho bạn là tụi nó bít hả. M10 M10 M10 . Bạn là má tụi nó chắc. M24 M24 . Còn nữa lần sau có dịch tên tui thì dịch đầy đủ nghĩa dùm cái. Cái cụm "Just_a" đâu rồi mà bạn dịch có chữ "lie" ko vậy . Mà bạn hok nghĩ tới cái cảnh sau này phải làm những cái mà mình ko thik đến suốt đời àh. Như vậy thì cuộc sống còn ý nghĩa gì nữa chứ. Đồng ý là con nít thì phải nghe theo lời cha mẹ nhưng tụi mình có còn là con nít nữa đâu, lớn hết cả rồi mừ, 18 tuổi rồi còn gì, phải tự quyết định tương lai của mình chứ.
To đại ca: mai mốt moi móc đc của người ta thì đừng wên tuổi muội nha, nhớ chia phần đó
M28 M28 M28 M48 M48 M48 .Hok thôi muội méc ba muội bỏ tù đại ca luôn
M43 M43 M43
kellyclarkson
Phân tử đơn chất
Phân tử đơn chất
kellyclarkson

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitimeTue May 20, 2008 12:01 pm

to just_a_lie : vanessa chỉ là ai kia của bạn Việt thôi nên mấy bạn kia ko biết là chuyện thường thôi,

chẳng có gì là lạ hết M13 M13 M13 M13

Còn chuyện bạn nới " tụi mình có còn là con nít nữa đâu, lớn hết cả rồi mừ, 18 tuổi rồi còn gì, phải tự quyết

định tương lai của mình chứ." nếu nói vậy thì bạn đâu càn phải lập ra cái topic này làm quái gì!!!!!!!!

M35 M35 M35 M35

Được sửa bởi kellyclarkson ngày Tue May 20, 2008 8:23 pm; sửa lần 1.
Sponsored content

Tâm sự lặt vặt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự lặt vặt   Tâm sự lặt vặt I_icon_minitime

Tâm sự lặt vặt
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next